Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông
(PNTĐ) - Sáng ngày 11/10, tổ công tác thuộc Đội CSGT số 8 (Phòng CSGT - Công an Hà Nội) đã thực hiện ra quân kiểm tra, tuyên truyền với người điều khiển phương tiện xe container, xe khách khi tham gia giao thông.
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/1_cjye.jpg)
Tại khu vực Km213 + 240 QL1 thuộc địa phận huyện Phú Xuyên (Hà Nội) tổ công tác đã thực hiện kiểm tra, tuyên truyền đối với các phương tiện tham gia giao thông qua khu vực này.
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/2_xtnr.jpg)
Đặc biệt đối với các xe container, xe khách
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 3](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/3_khav.jpg)
Các tài xế đều được kiểm tra đo nồng độ cồn khi bước xuống xe
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 4](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/4_ziai.jpg)
Bên cạnh công tác kiểm tra hành chính, đo nồng độ cồn các tài xế sẽ được lực lượng chức năng tuyên truyền, phổ biến pháp luật cho cho kí cam kết thực hiện các quy định về an toàn giao thông
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 5](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/5_diiw.jpg)
Tài xế thực hiện kí cam kết sẽ chấp hành, tuân thủ nghiêm các quy định về an toàn giao thông khi điều khiển phương tiện lưu thông trên đường
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 6](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/6_teag.jpg)
Các phương tiện chở khách cũng được lực lượng chức năng đặc biệt quan tâm trong đợt ra quân tuyên truyền
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 7](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/7_jhyc.jpg)
Các tài xế khi được kiểm tra đều thực hiện nghiêm các quy định, không uống rượu bia khi lái xe
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 8](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/8_jyfd.jpg)
Tổ công tác kiểm tra các giấy tờ liên quan
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 9](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/9_elhs.jpg)
Tài xế nhà xe Hoàng Hà cho biết, việc kiểm tra của lực lượng chức năng giúp các lái xe nghiêm túc thực hiện các quy định của pháp luật. Không chỉ đảm bảo an toàn cho bản thân mà còn mang lại sự tin tưởng cho hành khách trên xe
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 10](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/10_awmo.jpg)
Tổ công tác thuộc Đội CSGT số 8 (Phòng CSGT - Công an Hà Nội) liên tục ra tín hiệu dừng các phương tiện để kiểm tra
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 11](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/11_skvv.jpg)
Biên bản cam kết không vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ dành cho các tài xế
![Nâng cao ý thức cho người điều khiển phương tiện tham gia giao thông - ảnh 12](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2023_10_11/12_ewkt.jpg)
Đại úy Nguyễn Xuân Tùng - Cán bộ Đội CSGT số 8 (Phòng CSGT - Công an Hà Nội) cho biết, trong thời gian tới đơn vị sẽ tiếp tục ra quân kiểm tra, tuyên truyền nâng cao kiến thức cho các tài xế để hạn chế tối đa các trường hợp vi phạm, tai nạn giao thông xảy ra trên địa bàn