(PNTĐ) - Vụ cháy ở nhà trọ tại phố Trung Kính, phường Trung Hòa, Cầu Giấy đã gây ra hậu quả nghiêm trọng và đáng tiếc. Người dân cần trang bị một số kỹ năng để phòng cháy chữa cháy.
(PNTĐ) - Thời tiết hai ngày diễn ra Lễ Quốc tang bắt đầu oi nóng, nhiều người dân từ khắp mọi miền đất nước đã bày tỏ lòng thành kính, biết ơn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã dành cả cuộc đời để phụng sự Tổ quốc, phụng sự nhân dân. Để xua tan không khí oi bức, người dân trên địa bàn thôn Lại Đà đã dành những tình cảm trân quý, tận tay pha nước mát, mở quạt dọc tuyến đường vào viếng Tổng Bí thư.
(PNTĐ) - Sáng nay (25/7), lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã được cử hành trọng thể theo nghi thức Quốc tang tại Nhà Tang lễ Quốc gia (số 5 Trần Thánh Tông, Hà Nội). Cùng thời gian trên, lễ viếng diễn ra tại Hội trường Thống Nhất (Thành phố Hồ Chí Minh) và quê nhà Tổng Bí thư - xã Đông Hội, huyện Đông Anh (thành phố Hà Nội).
(PNTĐ) - Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà lãnh đạo xuất sắc, người đồng chí mẫu mực và kính yêu mất đi, để lại niềm tiếc thương vô hạn cho chiến sĩ, đồng bào cả nước. Đồng chí mất đi, nhưng những di sản mà đồng chí để lại cho Đảng, cho đất nước và nhân dân sẽ mãi trường tồn, là điểm tựa cho đất nước, cho Thủ đô tiếp tục tiến lên, dựng xây non sông Việt Nam phồn vinh, hạnh phúc. Trong những chỉ đạo, định hướng lớn với Đảng bộ Hà Nội về phát triển kinh tế-xã hội, nhiệm vụ xây dựng và phát triển văn hóa, con người Thủ đô tiêu biểu luôn được Tổng Bí thư đặc biệt quan tâm...
(PNTĐ) - Hàng nghìn thanh niên tình nguyện Thủ đô đã có mặt tại các khu vực Nhà tang lễ quốc gia và thôn Lại Đà (xã Đông Hội, huyện Đông Anh) từ sáng sớm ngày 25/7 để hỗ trợ, hướng dẫn các đoàn và nhân dân đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
(PNTĐ) - Những ngày này, không khí ở thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh, (TP. Hà Nội) trầm mặc, yên lặng. Người dân, bạn học đều tiếc thương, đau xót trước sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, người con ưu tú, niềm tự hào của quê hương.