Nhân dịp Tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024
Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm
(PNTĐ) - Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024, cấp Hội Phụ nữ Hà Nội đã tổ chức các đoàn công đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, phụ nữ đơn thân, phụ nữ tàn tật, hội viên phụ nữ nghèo, cận nghèo, phụ nữ có hoàn cảnh, trẻ em mồ côi... với tinh thần để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm.
Trong đó, với chương trình trao tặng quà "Tết nhân ái" được Hội LHPN huyện Phú Xuyên tổ chức hàng năm vào mỗi độ Tết đến xuân cho các gia đình hội viên, phụ nữ, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Nhân dịp tết Nguyên Đán Giáp Thìn năm nay, Hội Phụ nữ trao đã tặng 134 suất quà gồm nhu yếu phẩm và tiền mặt trị giá ít nhất là 500.000 đồng/1 suất.
Hội LHPN huyện Phú Xuyên cũng trao tặng 10 thẻ bảo hiểm y tế năm 2024 tới các chị em, hội viên, phụ nữ hoàn cảnh khó khăn.
![Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_02_07/z5118975688296adb8a8f78022e70d590beee7e16860b6_tofu.jpg)
![Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_02_07/z5118975732742769eeead46e82bcf344ed060d423c1fa_okib.jpg)
Tại quận Long Biên, các cấp Hội Phụ nữ đã tặng 668 suất quà tới gia đình chính sách, phụ nữ và trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn quận, tổng trị giá gần 190 triệu đồng. Trước đó, trong tháng 1, Hội LHPN quận Long Biên đã tổ chức thăm, tặng quà 2 mẹ Việt Nam anh hùng, 22 phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn và tặng quà cho học sinh trường Phổ thông cơ sở Hi Vọng với tổng trị giá hơn 25 triệu đồng.
![Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm - ảnh 3](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_02_07/6_wenu.jpg)
![Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm - ảnh 4](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_02_07/z51348344322419d3810287631dd0ebf37f851abc0b0f9_uslr.jpg)
![Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm - ảnh 5](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_02_07/5_mcuz.jpg)
Tại Thị xã Sơn Tây, Hội LHPN Thị xã Sơn Tây đã phối hợp với Hội Phụ nữ học viện Biên phòng, Hội Phụ nữ công an và hội Phụ nữ các cơ sở thăm, tặng quà gia đình chính sách, phụ nữ đơn thân, phụ nữ tàn tật, hội viên phụ nữ nghèo, cận nghèo, phụ nữ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn mắc bệnh hiểm nghèo, các cháu mồ côi, cán bộ Hội các thời kỳ tổng số 967 suất quà và một số nhu yếu phẩm khác trị giá hơn 250 triệu đồng.
![Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm - ảnh 6](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_02_07/z51435890580659319275394ace5c990036c0fe7d1c624_hjjx.jpg)
![Để mọi gia đình hội viên phụ nữ đều có Tết an vui, đầm ấm - ảnh 7](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_02_07/z5143589056202e3c75067ecdc933596ba57549171ab9c_vrrp.jpg)
Hội LHPN huyện Thường Tín đã trao tặng 200 suất quà gồm bánh chưng, bánh kẹo và các nhu yếu phẩm; tặng chăn ấm, áo dài và khoản tiền mặt là 500 nghìn đồng/suất; tổ chức gói gần 1.000 chiếc bánh chưng tặng các hộ nghèo, hộ khó khăn tại “Hội chợ Tết 0 đồng”. Các cấp Hội Phụ nữ cũng trích quỹ tiết kiệm từ mô hình "Nuôi lợn nhựa tiết kiệm" để tặng quà cho hội viên phụ nữ nghèo, phụ nữ khó khăn...