Đồng chí Trần Lan Hương được bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân
(PNTĐ) - Ban Thường vụ Quận ủy Thanh Xuân vừa có Quyết định số 4684-QĐ/QU ngày 21/2/2024 về việc điều động đồng chí Trần Lan Hương - Quận uỷ viên, Bí thư Đảng ủy phường Hạ Đình đến nhận công tác tại Hội LHPN quận Thanh Xuân, giới thiệu tham gia BCH, BTV và bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân khoá VI, nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Cụ thể, tại Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 9 Khoá VI, nhiệm kỳ 2021-2026 của Hội LHPN quận Thanh Xuân ngày 1/3, các đại biểu tham dự đã nghe công bố văn bản của Đảng đoàn Hội LHPN Hà Nội, Ban Thường vụ Quận ủy Thanh Xuân liên quan đến công tác cán bộ. Theo đó, đồng chí Trần Lan Hương, Quận uỷ viên, Bí thư Đảng ủy phường Hạ Đình (quận Thanh Xuân) đến nhận công tác tại Hội LHPN quận Thanh Xuân, giới thiệu tham gia Ban Chấp hành, Ban Thường vụ và bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân nhiệm kỳ 2021 - 2026.
![Đồng chí Trần Lan Hương được bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/nhungvth/2024_03_01/12_gkuh.jpg)
Hội nghị cũng đã nghe và thống nhất thông qua Đề án kiện toàn, bầu bổ sung ủy viên Ban Chấp hành, ủy viên Ban Thường vụ, chức danh Chủ tịch Hội LHPN quận khóa VI, nhiệm kỳ 2021 - 2026 với tiêu chuẩn và điều kiện cụ thể.
Với tinh thần nghiêm túc, trách nhiệm, các đại biểu đã tham gia thực hiện quy trình bầu cử. Với sự tín nhiệm 100% của Ủy viên BCH, đồng chí Trần Lan Hương đã được bầu vào Ban Chấp hành, Ban Thường vụ và giữ chức Chủ tịch Hội LHPN quận khóa VI, nhiệm kỳ 2021 - 2026.
![Đồng chí Trần Lan Hương được bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/nhungvth/2024_03_01/11_tmtf.jpg)
Đồng chí Trần Lan Hương, sinh năm 1980, đã trải qua nhiều vị trí công tác: Cán bộ chuyên trách cơ quan Quận đoàn Thanh Xuân; Cán bộ chuyên trách, Phó chủ tịch, Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân; Quận ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường Hạ Đình. Hiện nay, đồng chí Trần Lan Hương là cán bộ chuyên trách Hội LHPN Quận. Trong quá trình công tác, đồng chí Trần Lan Hương được Trung ương, Thành phố và Quận tặng nhiều Bằng khen, Giấy khen.
Ghi nhận và đánh giá cao hoạt động của Hội LHPN Thanh Xuân, đồng chí Bùi Huyền Mai, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Bí thư Quận ủy cho biết: Việc lựa chọn nhân sự đã được Ban Chấp hành Hội LHPN quận tín nhiệm và bầu ra thủ lĩnh mới cho mình nhằm phát triển các phong trào phụ nữ Quận trong thời gian tới. Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Bí thư Quận uỷ Thanh Xuân Bùi Huyền Mai tin tưởng tân Chủ tịch Trần Lan Hương sẽ nhanh chóng bắt tay vào công việc, tự tin và chủ động giải quyết các vấn đề của Hội Phụ nữ, đưa phong trào Hội đi lên.
![Đồng chí Trần Lan Hương được bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân - ảnh 3](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/nhungvth/2024_03_01/10_ukmq.jpg)
Phát biểu chỉ đạo hội nghị, đồng chí Nguyễn Kim Quý, Ủy viên Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức - Kiểm tra - Hội LHPN Thành phố Hà Nội gửi lời chúc mừng đồng chí Trần Lan Hương và tin tưởng rằng, với thời gian làm công tác Hội trước đây và được tôi rèn tại cơ sở 5 năm qua, đồng chí Trần Lan Hương sẽ phát huy năng lực, kiến thức, kinh nghiệm của bản thân để đưa hoạt động Hội Phụ nữ quận Thanh Xuân thêm nhiều bước khởi sắc. Đồng chí Nguyễn Kim Quý cũng nhấn mạnh: Công tác Hội Phụ nữ hiện nay có nhiều đổi mới, do đó, đòi hỏi người lãnh đạo không ngừng sáng tạo, nỗ lực đổi mới để đáp ứng nhu cầu đặt ra. Thời gian tới Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Hội LHPN quận Thanh Xuân và cá nhân đồng chí tân Chủ tịch sẽ phát huy tinh thần đoàn kết, thống nhất lãnh đạo công tác Hội và phong trào phụ nữ ngày càng phát triển, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
![Đồng chí Trần Lan Hương được bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân - ảnh 4](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/nhungvth/2024_03_01/13_itoe.jpg)
Nhận nhiệm vụ trên cương vị mới, đồng chí Trần Lan Hương cảm ơn sự tin tưởng của Ban Thường vụ Hội LHPN Hà Nội; Ban Thường vụ Quận ủy Thanh Xuân và BCH Hội LHPN quận; đồng thời hứa trên cương vị mới sẽ không ngừng học tập tu dưỡng, rèn luyện, cùng tập thể Ban Chấp hành Hội LHPN quận bám sát chỉ đạo của Hội LHPN TP Hà Nội và Quận uỷ Thanh Xuân để đưa phong trào của Hội Phụ nữ Thanh Xuân phát triển, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ; tập trung lãnh đạo, chỉ đạo các cấp hội thực hiện tốt các phong trào thi đua, nhiệm vụ công tác Hội, nhiệm vụ chính trị của quận, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Trước đó Ban Thường vụ Quận ủy Thanh Xuân đã điều động, bổ nhiệm đồng chí Trịnh Thị Hồng Thuỷ - nguyên Chủ tịch Hội LHPN quận Thanh Xuân giữ chức vụ Trưởng phòng Nội vụ UBND quận Thanh Xuân.