Hội LHPN quận Đống Đa: Hỗ trợ kinh phí xây mái ấm tình thương cho phụ nữ khó khăn huyện Phú Xuyên
(PNTĐ) - Ngày 14/5/2024, Hội LHPN quận Đống Đa đã trao kinh phí hỗ trợ xây dựng "Mái ấm tình thương" cho gia đình hội viên phụ nữ hoàn cảnh khó khăn; trao tặng quà cho 10 học sinh vượt khó, có thành tích trong học tập tại huyện Phú Xuyên
Đây là hoạt động thiết thực của Hội LHPN quận Đống Đa chào mừng kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024), hướng tới chào mừng kỷ niệm 70 năm giải phóng Thủ đô Hà Nội (10/10/1954-10/10/2024).
Theo đó, đoàn công tác của Hội LHPN quận Đống Đa do bà Trần Thị Minh Xuân, Chủ tịch Hội LHPN quận Đống Đa là trưởng đoàn công tác đã thay mặt đoàn trao kinh phí hỗ trợ xây Mái ấm tình thương trị giá 40 triệu đồng cho hộ gia đình chị Nguyễn Thị Liên, thôn Thủy Trú, xã Bạch Hạ, huyện Phú Xuyên.
![Hội LHPN quận Đống Đa: Hỗ trợ kinh phí xây mái ấm tình thương cho phụ nữ khó khăn huyện Phú Xuyên - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_05_15/z5440106506341c9aa5fa858c75633efd0596ab7b19e6f_okrz.jpg)
Chị Nguyễn Thị Liên là hộ phụ nữ đơn thân, bị khuyết tật vận động bẩm sinh, sức khỏe yếu, khả năng lao động hạn chế, không có thu nhập ổn định, bản thân sống trong căn nhà đã xuống cấp. Nguồn kinh phí được Hội LHPN quận Đống Đa trao tặng cho chị Nguyễn Thị Liên cùng với sự hỗ trợ, giúp đỡ của gia đình, các cấp Hội LHPN huyện Phú Xuyên, sẽ giúp cho gia đình chị Nguyễn Thị Liên xây dựng căn nhà cấp 4 khang trang hơn trong thời gian tới.
Nhân dịp này, Hội LHPN quận Đống Đa và các nhà hảo tâm cũng đã trao tặng 10 suất quà cho 10 học sinh có hoàn cảnh khó khăn có thành tích trong học tập, trị giá 500.000 đồng/1 suất, cùng với nhiều quà tặng thiết yếu.
![Hội LHPN quận Đống Đa: Hỗ trợ kinh phí xây mái ấm tình thương cho phụ nữ khó khăn huyện Phú Xuyên - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thanhnt/2024_05_15/z5440106512774f265c27c660d5f5395e35a1b636a3867_fhta.jpg)
Cũng nhân dịp này, nhằm chia sẻ kinh nghiệm hoạt động công tác Hội, Hội LHPN huyện Phú Xuyên và Hội LHPN quận Đống Đa đã giao lưu, chia sẻ mô hình phụ nữ tham gia các hoạt động “Di tích lịch sử kiểu mẫu” tại chùa thôn Thượng Yên, xã Phú Yên.