Hội LHPN Hà Nội:
Nâng cao kỹ năng tuyên truyền và viết bài gương điển hình tiên tiến
(PNTĐ) - Sáng 2/4, Hội LHPN Hà Nội tổ chức tập huấn Phương pháp phát hiện, tuyên truyền, nhân rộng gương điển hình tiên tiến, người tốt việc tốt; kỹ năng viết bài tham gia cuộc thi viết về gương điển hình, người tốt, việc tốt của thành phố Hà Nội. Hội nghị được tổ chức theo hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến trên fanpage Hội LHPN Hà Nội
Tham dự chỉ đạo có bà Phạm Thị Thanh Hương, Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHPN Hà Nội và bà Phạm Thị Mỹ Hoa, Phó Chủ tịch Hội LHPN Hà Nội dự lớp tập huấn.
Tham dự lớp tập huấn còn có cán bộ cơ quan Hội LHPN Hà Nội cùng đại diện thường trực và cán bộ phụ trách chuyên đề Hội LHPN Hà Nội các quận, huyện, thị xã, đơn vị trực thuộc.
Phó trưởng ban Thi đua khen thưởng thành phố Hà Nội Trần Thị Thu Hà làm báo cáo viên đã thông tin về Quyết định số 1526/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ về phê duyệt Đề án “Tuyên truyền gương điển hình tiên tiến giai đoạn 2022 - 2025”; tiêu chuẩn chung của tập thể, cá nhân điển hình tiên tiến; quy chế xét tặng danh hiệu “Người tốt, việc tốt” trên địa bàn thành phố Hà Nội; công tác xây dựng, nhân rộng điển hình tiên tiến; các nhiệm vụ đẩy mạnh phong trào thi đua “Người tốt việc tốt”.
![Nâng cao kỹ năng tuyên truyền và viết bài gương điển hình tiên tiến - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thuht/2024_04_02/a1_ahog.jpg)
Các đại biểu cũng được hướng dẫn các kỹ năng, phương pháp phát hiện điển hình; phương pháp xây dựng bài viết về điển hình tiên tiến; hướng dẫn cách viết gương điển hình trong hoạt động, phong trào Hội…
![Nâng cao kỹ năng tuyên truyền và viết bài gương điển hình tiên tiến - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thuht/2024_04_02/a2_oqlo.jpg)
Trong nhiều năm qua, công tác phát hiện, tuyên truyền, nhân rộng gương điển hình tiên tiến, người tốt, việc tốt và triển khai Cuộc thi viết về gương điển hình tiên tiến, người tốt việc tốt đã được các cấp Hội triển khai bài bản, nghiêm túc, thu hút được sự quan tâm của đông đảo cán bộ, hội viên phụ nữ trên toàn Thành phố. Số lượng gương điển hình tiên tiến, người tốt, việc tốt cũng như các bài dự thi viết ngày càng tăng, chất lượng từng bước được nâng cao.
Lớp tập huấn góp phần trang bị cho cán bộ, hội viên những kiến thức cơ bản về các kỹ năng viết bài và gương điển hình tiên tiến, người tốt việc tốt trong mọi hoạt động, phong trào nói chung và trong phong trào Hội Phụ nữ nói riêng. Từ đó, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nêu gương những nhân tố điển hình, xuất sắc của Thành phố và nâng cao chất lượng tuyên truyền trên các phương tiện thông tin đại chúng.