Lãnh đạo Hội LHPN Hà Nội chúc mừng Bộ Tư lệnh Bộ đội biên phòng Việt Nam
(PNTĐ) - Chiều 28/2, bà Lê Thị Thiên Hương, Phó Chủ tịch Hội LHPN Hà Nội đã đến thăm, chúc mừng cán bộ, chiến sĩ Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng Việt Nam nhân kỷ niệm 65 năm ngày truyền thống bộ đội Biên phòng và 35 năm ngày Biên phòng toàn dân.
Thay mặt Hội LHPN Hà Nội và đoàn công tác, Phó Chủ tịch Hội LHPN Hà Nội Lê Thị Thiên Hương chúc mừng cán bộ, chiến sĩ Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng đã luôn nỗ lực hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Phó Chủ tịch Hội LHPN Hà Nội cho biết thêm, trong những năm qua, thực hiện chỉ đạo của Trung ương Hội LHPN VIệt Nam trong chương trình “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương”, từ năm 2018 đến nay, Hội LHPN Hà Nội đã gắn bó đồng hành với tỉnh Điện Biên, Kon Tum, trong đó, năm 2023 Hội LHPN Hà Nội đã đồng hành với hai xã còn gặp nhiều khó khăn thuộc huyện Mường Nhé của tỉnh Điện Biên là Leng Su Sìn và Sín Thầu.
![Lãnh đạo Hội LHPN Hà Nội chúc mừng Bộ Tư lệnh Bộ đội biên phòng Việt Nam - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thuht/2024_02_29/a2_snkm.jpg)
Cũng trong những năm qua, bằng tình cảm, sự sẻ chia của chị em phụ nữ Hà Nội và các đơn vị quận, huyện, nhiều mô hình sinh kế, hỗ trợ hộ nghèo nuôi trâu sinh sản, trao mái ấm tình thương đã ra đời phần nào giúp người dân vươn lên thoát nghèo, ổn định cuộc sống, từ đó góp phần giữ vững an sinh xã hội, ổn định trật tự chính trị trên địa bàn.
![Lãnh đạo Hội LHPN Hà Nội chúc mừng Bộ Tư lệnh Bộ đội biên phòng Việt Nam - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thuht/2024_02_29/a1_jpdr.jpg)
Đại tá Nguyễn Thanh Hải, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ đội Biên phòng Việt Nam cảm ơn sự quan tâm của cán bộ, hội viên Hội LHPN Hà Nội đối với cán bộ, chiến sĩ bộ đội biên phòng. Đồng thời khẳng định, trong gian tới, Bộ Tư lệnh Bộ đội Biên phòng sẽ tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo cán bộ chiến sĩ bộ đội biên phòng phát huy phẩm chất “Bộ đội cụ Hồ”, truyền thống của Quân đội nhân dân anh hùng, phối hợp bảo vệ vững chắc chủ quyền, an ninh biên giới, vùng biển; đấu tranh phòng, chống các loại tội phạm; thực hiện tốt công tác dân vận, tham gia có hiệu quả các chương trình bảo đảm an sinh xã hội, xóa đói giảm nghèo, phòng chống dịch bệnh, thiên tai, góp phần phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội.
![Lãnh đạo Hội LHPN Hà Nội chúc mừng Bộ Tư lệnh Bộ đội biên phòng Việt Nam - ảnh 3](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thuht/2024_02_28/img202402281627222_ioae.jpg)
Nhân kỷ niệm 65 năm ngày truyền thống bộ đội Biên phòng và 35 năm ngày Biên phòng toàn dân, Hội LHPN Hà Nội đã gửi điện hoa và quà chúc mừng Bộ Chỉ huy Bộ đội biên phòng tỉnh Kon Tum.