Thăm hỏi, hỗ trợ gia đình 3 cháu nhỏ tử vong trong vụ sập tường ở huyện Ba Vì
(PNTĐ) - Sáng ngày 13/5, đoàn công tác xã Ba Trại, huyện Ba Vì đã đến viếng, thăm hỏi động viên gia đình 3 cháu nhỏ bị tử vong trong vụ sập tưởng trên địa bàn xã.
Trước đó, khoảng hơn 22h ngày 12/5, cơm mưa lớn đã khiến khu vực taluy dương - nơi có tường nhà tường gạch, mái lợp tôn của gia đình ông Trần Việt Anh ở xã Ba Trại bị đổ sập.
Các nạn nhân được xác định là L.T.T và L.K.N (đều sinh năm 2021, xã Cẩm Lĩnh); T.A.D (sinh năm 2019, xã Thuần Mỹ). Được biết, các nạn nhân tử vong là người quen của gia đình chủ nhà, đến chơi nhưng do mưa lớn không về được rồi bị nạn.
![Thăm hỏi, hỗ trợ gia đình 3 cháu nhỏ tử vong trong vụ sập tường ở huyện Ba Vì - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/lanth/2024_05_13/vu-sap-ba-vi-1715578525812504780358_zjnv.jpg)
Ngay sau khi nhận được tin báo, lực lượng chức năng xã Ba Trại đã triển khai lực lượng xuống hiện trường thực hiện công tác cứu hộ, cứu nạn.
Đến khoảng 22h45 ngày 12/5, lực lượng cứu hộ đã đưa được 2 cháu là L.T.T và L.K.N. ra khỏi hiện trường. Khoảng 23h20, lực lượng chức năng tiếp tục đưa được cháu T.T.A.D. ra khỏi hiện trường. Tuy nhiên, cả 3 cháu nhỏ đều đã tử vong. Gia đình, chính quyền địa phương, người dân đã đưa 3 cháu về gia đình.
Ông Trần Quang Khuyên, Phó chủ tịch UBND huyện Ba Vì cho biết, trước mắt, UBND huyện trích từ các quỹ theo quy định hỗ trợ mỗi gia đình có người gặp nạn 28 triệu đồng. Bên cạnh đó, UBND huyện yêu cầu chính quyền, đoàn thể xã, các ngành liên quan tiếp tục thăm hỏi động viên gia đình 3 nạn nhân.