Hà Nội:
Cứu thành công một lái xe tải mắc kẹt vụ tai nạn ô tô
(PNTĐ) - Vụ tai nạn giao thông giữa một xe tải và một xe contener khiến một lái xe tải mắc kẹt. Lực lượng chức năng đã dùng máy phát điện để sử dụng đèn chiếu sáng, thiết bị banh, cắt thuỷ lực và cẩu trên xe cứu hộ cứu nạn để cứu nạn, đưa 01 nạn nhân ra ngoài an toàn.
Cụ thể, vào hồi 00h40' ngày 23/5/2024, Công an huyện Gia Lâm đã nhận được thông tin báo của Trung tâm thông tin 114 – Công an thành phố Hà Nội về việc yêu cầu tổ chức cứu hộ cứu nạn vụ tai nạn xe ô tô tại số 82, đường Nguyễn Đức Thuận, địa phận phường Thạch Bàn, quận Long Biên, thành phố Hà Nội.
![Cứu thành công một lái xe tải mắc kẹt vụ tai nạn ô tô - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/nhungvth/2024_05_23/tai_nan_2_ldos.jpg)
Đội Cảnh sát PCCC&CNCH, Công an huyện Gia Lâm đã xuất 01 xe cứu hộ cứu nạn cùng 07 cán bộ chiến sĩ đến hiện trường.
Tại hiện trường, có 1 nạn nhân là lái xe tải đang mắc kẹt bên trong cabin. Các cán bộ chiến sĩ đã sử dụng máy phát điện để sử dụng đèn chiếu sáng, thiết bị banh, cắt thuỷ lực và cẩu trên xe cứu hộ cứu nạn để cứu nạn.
Chỉ sau 2 giờ ứng cứu, các cán bộ chiến sĩ đã đưa được nạn nhân ra ngoài an toàn, nạn nhân trong trạng thái vẫn tỉnh táo. Đơn vị đã bàn giao nạn nhân cho lực lượng y tế và hiện trường cho lực lượng cảnh sát giao thông, Đội CSPCCC&CNCH – Công an quận Long Biên (địa bàn của Long Biên).