Từ 15/3 các trường hợp vi phạm giao thông trên cầu Thanh Trì, Vĩnh Tuy... sẽ bị xử lý nghiêm
(PNTĐ) - Sở Giao thông Vận tải TP Hà Nội (Sở GTVT) vừa có thông báo về việc tăng cưởng xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm giao thông trên cầu Thanh Trì, Chương Dương, Vĩnh Tuy, Đông Trù...
Thông báo nêu rõ: Từ ngày 15/3, các lực lượng chức năng TP Hà Nội sẽ tăng cường kiểm tra, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông trên các địa điềm gồm: Đường Hoàng Minh Thảo, cầu Chương Dương, Thanh Trì, Vĩnh Tuy, Đông Trù.
![Từ 15/3 các trường hợp vi phạm giao thông trên cầu Thanh Trì, Vĩnh Tuy... sẽ bị xử lý nghiêm - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/quachvanduong/2024_03_08/cau-tt-1744-1606200857_gpnh.jpg)
Các hành vi vi phạm sẽ bị lực lượng chức năng xử lý bao gồm: Đi không đúng phần đường/làn đường, dừng đỗ xe không đúng quy định…
Việc tăng cường kiểm tra, xử lý vi phạm mang tính thí điểm và cơ quan chức năng sẽ tiếp tục nghiên cứu, đánh giá để nhân rộng mô hình đối với các tuyến đường khác trên địa bàn TP Hà Nội trong thời gian tới.
Việc tăng cường xử lý vi phạm giao thông nêu trên nhằm tăng cường công tác đảm bảo trật tự an toàn giao thông, từng bước nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của người tham gia giao thông.