Phố sách Hà Nội xuân Giáp Thìn khai mạc từ ngày 5/2
(PNTĐ) - Lễ khai mạc Phố sách xuân Giáp Thìn 2024 sẽ diễn ra lúc 9h30 ngày 5/2, tại Phố sách Hà Nội 19/12. Với chủ đề "Tri thức trao tay - Xuân vạn điều may", Phố sách xuân năm nay sẽ là nơi tổ chức nhiều hoạt động giao lưu thú vị.
Sự kiện do UBND quận Hoàn Kiếm chủ trì, phối hợp với Sở Thông tin và Truyền thông Hà Nội và các cơ quan, đơn vị liên quan tổ chức nhân dịp đón Xuân Giáp Thìn 2024, đồng thời phát huy hiệu quả không gian văn hóa Phố sách Hà Nội và duy trì nét đẹp văn hóa đọc của nhân dân thủ đô trong dịp đầu xuân, năm mới.
![Phố sách Hà Nội xuân Giáp Thìn khai mạc từ ngày 5/2 - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thuht/2024_02_02/z5128936457538d396b7edd1c6bf71c2bdf7339e0cda2c_hjfv.jpg)
Đây là năm thứ 3 Phố sách xuân được tổ chức, thời gian diễn ra từ ngày 5/2 đến ngày 14/2 (tức từ 26 tháng Chạp năm Quý Mão đến hết mùng 5 tháng Giêng năm Giáp Thìn). Thời gian mở cửa kéo dài xuyên Tết nhằm cho độc giả, người dân, khách tham quan có thêm nhiều thời gian trải nghiệm không gian tri thức này.
![Phố sách Hà Nội xuân Giáp Thìn khai mạc từ ngày 5/2 - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/thuht/2024_02_02/pho-sach-ha-noi-6_icnf.jpg)
Trong thời gian diễn ra Phố sách xuân, nhiều hoạt động giao lưu tác giả, tác phẩm, giới thiệu sách mới, khuyến đọc, “lì xì” sách, thực hành sáng tạo, trải nghiệm thiên văn… sẽ được tổ chức. Tại đây còn có các gian hàng trưng bày sách, sản phẩm ngày Tết, nhạc cụ truyền thống... Nhiều chương trình biểu diễn nghệ thuật thiếu nhi, nghệ thuật truyền thống, liên hoan bước nhảy mùa xuân ấn tượng… cũng được tổ chức trong suốt thời gian diễn ra Phố sách xuân.