Xã Hương Sơn (Mỹ Đức) trao 85 suất quà cho hộ có hoàn cảnh khó khăn
(PNTĐ) - Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ xã Hương Sơn, huyện Mỹ Đức đã tổ chức chương trình "Xuân Nhân ái-Tết sẻ chia" trao tặng quà Tết cho các hộ cận nghèo và hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã.
![Xã Hương Sơn (Mỹ Đức) trao 85 suất quà cho hộ có hoàn cảnh khó khăn - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngant/2024_01_30/1_sbyd.jpg)
Phó Chủ tịch UBND xã Hương Nguyễn Văn Dương và Chủ tịch Hội LHPN xã Hương Sơn Đồng Thị Thanh Mai trao quà Tết cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn
Thông tin tại chương trình "Xuân Nhân ái-Tết sẻ chia" năm 2024, Chủ tịch Hội LHPN xã Hương Sơn Đồng Thị Thanh Mai cho biết, nhân dịp Tết đến, xuân về, nhằm sẻ chia với các gia đình có hoàn cản khó khăn, xã Hương Sơn đã phát động chương trình "Vì người nghèo", với phương châm "nhà nhà đều có Tết" và không ai bị bỏ lại phía sau.
![Xã Hương Sơn (Mỹ Đức) trao 85 suất quà cho hộ có hoàn cảnh khó khăn - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngant/2024_01_30/2_qjnh.jpg)
85 hộ cận nghèo và hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Hương Sơn đã được nhận quà Tết
Hưởng ứng phát động của xã Hương Sơn, Khách sạn Mai Lâm ở Bến Yến, khu Sao Xa, đã ủng hộ tặng 85 suất quà, mỗi suất 500.000 đồng cho các gia đình cận nghèo, gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Hương Sơn.
Đây là hoạt động thiết thực nhằm chung tay sẻ chia với những gia đình còn khó khăn, giúp họ thêm ấm áp hơn trong tiết trời lạnh giá và góp phần đón Tết cổ truyền thêm ấm no.