Chi bộ Quân sự phường Phú Thượng kết nạp đảng viên mới
(PNTĐ) - Ngày 6/6, Chi bộ Quân sự phường Phú Thượng (quận Tây Hồ, TP Hà Nội) trang trọng tổ chức lễ kết nạp đảng viên mới cho quần chúng Nguyễn Anh Tuấn, theo quyết định số 1720-QĐ/QU ngày 31/5/2024 của Ban Thường vụ Quận ủy Tây Hồ.
Đồng chí Nguyễn Anh Tuấn sinh năm 2003 ở phường Phú Thượng, quận Tây Hồ, Hà Nội. Sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, trau dồi nâng cao trình độ, quần chúng ưu tú Nguyễn Anh Tuấn vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
![Chi bộ Quân sự phường Phú Thượng kết nạp đảng viên mới - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/huongnt/2024_06_06/990a116950c6f098a9d7_qxrr.jpg)
Dưới cờ Tổ quốc, cờ Đảng và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của các đảng viên Chi bộ, đồng chí Nguyễn Anh Tuấn đã tuyên thệ, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người đảng viên gương mẫu, đóng góp sức mình thực hiện thành công nhiệm vụ chính trị của Chi bộ, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh.
![Chi bộ Quân sự phường Phú Thượng kết nạp đảng viên mới - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/huongnt/2024_06_06/a8f624aee101415f1810_hzvp.jpg)
Thay mặt Chi bộ Quân sự phường Phú Thượng, đồng chí Phạm Xuân Đức - Bí thư Chi Bộ Quân sự phường chúc mừng đồng chí Nguyễn Anh Tuấn đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng; đồng thời giao nhiệm vụ: Là Đảng viên mới, đồng chí phải nhanh chóng nghiên cứu, nắm vững nghị quyết của chi bộ, xác định rõ yêu cầu nhiệm vụ chính trị của chi bộ hàng tháng để cùng với các đồng chí Đảng viên trong Chi bộ tổ chức thực hiện nghiêm túc có hiệu quả.
![Chi bộ Quân sự phường Phú Thượng kết nạp đảng viên mới - ảnh 3](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/huongnt/2024_06_06/a940e125a08a00d4599b_ijgy.jpg)
“Bên cạnh những công việc đó, đồng chí còn phải nỗ lực học tập, rèn luyện để nâng cao hiểu biết về Đảng, năng lực lãnh đạo, và khả năng vận động quần chúng.
Đồng chí Nguyễn Anh Tuấn là đảng viên dự bị, thời gian dự bị là 12 tháng tính từ ngày 6/6/2024. Sau khi đủ 12 tháng dự bị đồng chí Nguyễn Anh Tuấn viết bản tự kiểm điểm để Chi bộ xem xét đề nghị Đảng ủy phường xét công nhận đảng viên chính thức” - Bí thư Chi Bộ Quân sự phường Phú Thượng nhấn mạnh.