Xử lý 266 trường hợp vi phạm trật tự ATGT
(PNTĐ) - Thông tin từ Phòng CSGT - Công an Hà Nội, từ ngày 6-12/3/2024, qua kiểm tra xử lý, các Tổ công tác 141 đã xử lý 266 trường hợp vi phạm trật tự an toàn giao thông, tạm giữ 97 phương tiện các loại, trong đó 60 trường hợp vi phạm nồng độ cồn.
Theo báo cáo, lực lượng hóa trang đã bắt giữ 44 phương tiện, 44 đối tượng điều khiển phương tiện lạng lách, đánh võng, độ chế phương tiện và đã thực hiện bàn giao các đơn vị địa bàn xử lý.
Ngoài ra, lực lượng 141 đã phát hiện 20 vụ việc có dấu hiệu tội phạm, bắt giữ 21 đối tượng, tang vật thu giữ gồm: 1 gói chứa thảo mộc nghi cần sa, 1 dao, 1 còng số 8, 3 bình kim loại nghi chứa khí N2O, 1 xe mô tô là tang vật vụ trộm cắp tài sản, 8 xe mô tô nghi xe tang vật, 6 GPLX nghi không do cơ quan có thẩm quyền cấp...
![Xử lý 266 trường hợp vi phạm trật tự ATGT - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2024_03_14/19_jaeu.jpg)
Điển hình đêm ngày 10/3/2023 Tổ công tác Y10 làm nhiệm vụ tại Liễu Giai - Đội Cấn (phường Liễu Giai, quận Ba Đình) phát hiện 2 nam thanh niên đi trên xe mô tô BKS 29F1-659xx tham gia giao thông có biểu hiện nghi vấn nên tiến hành dừng xe kiểm tra.
![Xử lý 266 trường hợp vi phạm trật tự ATGT - ảnh 2](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2024_03_14/z52486279748557f763a8f50ffa60ae6395ed03d51f947_lmgq.jpg)
Khi kiểm tra, phát hiện thanh niên ngồi sau dấu 1 dao nhọn, loại có đoản nối (lưỡi dao dài khoảng 35 cm, đoản nối dài khoảng 50cm) trong áo khoác, các đối tượng liên quan không khai báo được nguồn gốc hay mục đích mang hung khí ra đường.
![Xử lý 266 trường hợp vi phạm trật tự ATGT - ảnh 3](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/ngocpc/2024_03_14/z52486708116728ac4d0ea1cdea86d5586d8b8243b7f3f_reyl.jpg)
Danh tính các đối tượng được làm rõ, bao gồm V.N, sinh năm 2007, trú tại Ba Đình, Hà Nội và N.T.Đ, sinh năm 2007, trú tại Tây Hồ, Hà Nội. Đáng chú ý, các đối tượng liên quan hiện đang đều là học sinh THPT. Tổ công tác đã bàn giao vụ việc cho Công an phường Liễu Giai xử lý.