Herbalife Việt Nam tiếp tục đồng hành cùng các đội tuyển bóng đá quốc gia
(PNTĐ) - Herbalife Việt Nam, một trong những công ty hàng đầu về sức khỏe và thể chất, đã phối hợp cùng Liên Đoàn Bóng Đá Việt Nam (LĐBĐVN) tổ chức sự kiện “Lễ Công bố Herbalife đồng hành cùng các Đội tuyển Quốc gia Việt Nam”.
Sự kiện ký kết hợp tác này đánh dấu hành trình mới trong 3 năm tiếp theo, như một phần trong chiếc lược hợp tác dài hạn, giữa Herbalife và LĐBĐVN được bắt đầu từ năm 2021.
![Herbalife Việt Nam tiếp tục đồng hành cùng các đội tuyển bóng đá quốc gia - ảnh 1](https://images.baophunuthudo.vn/uploaded/huongnt/2024_06_09/img3316_jktz.jpg)
Theo đó, Herbalife sẽ tiếp tục hỗ trợ các Đội tuyển Bóng đá Quốc gia Việt Nam dưới hình thức tài trợ sản phẩm dinh dưỡng Herbalife, hỗ trợ tài chính, và chia sẻ các kiến thức về dinh dưỡng và vận động cho các huấn luyện viên và tuyển thủ bóng đá Việt Nam trong giai đoạn từ 2024-2027.
Ông Dương Nghiệp Khôi - Tổng Thư ký Liên Đoàn Bóng Đá Quốc Gia Việt Nam cho biết: Sự kiện ký kết tài trợ tiếp tục trong 3 năm tiếp theo hôm nay có ý nghĩa quan trọng cho tất cả các đội tuyển và LĐBĐVN trong quá trình chuẩn bị cho các giải đấu lớn trong thời gian tới.
LĐBĐVN luôn đánh giá cao những đóng góp của Herbalife thông qua việc tài trợ các sản phẩm có dinh dưỡng, có nền tảng khoa học vững chắc cho các vận động viên cũng như chia sẻ những kiến thức quý báu về dinh dưỡng và vận động.
Chương trình hợp tác giữa hai đơn vị còn giúp nhấn mạnh và lan tỏa tầm quan trọng của việc áp dụng chế độ dinh dưỡng khoa học để duy trì và nâng cao thể lực không chỉ cho các cầu thủ mà còn cho cả cộng đồng yêu thể thao Việt Nam.”
Ông Vũ Văn Thắng, Tổng giám đốc Herbalife Việt Nam và Campuchia cũng cam kết sẽ tiếp tục hợp tác chặt chẽ với LĐBĐVN để giúp các cầu thủ Việt Nam đạt được sức mạnh và thể lực tối ưu dựa trên chế độ dinh dưỡng và rèn luyện thể chất một cách khoa học.