Hội LHPN phường Phú Thượng, Tứ Liên: Sinh hoạt chuyên đề học tập và làm theo gương Bác
(PNTĐ) - Sáng ngày 18/5/2024, đoàn đại biểu Hội LHPN phường Phú Thượng, Hội LHPN phường Tứ Liên (quận Tây Hồ) tổ chức buổi học tập, giáo dục truyền thống cho đội ngũ cán bộ Hội tại di tích lịch sử cấp quốc gia địa điểm lưu niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh ở và làm việc tại nhà cụ Nguyễn Thị An (Số 6 ngõ 319 đường An Dương Vương, phường Phú Thượng, quận Tây Hồ, Hà Nội).
Tham dự lễ dâng hương có đồng chí Lê Thị Thu Hằng và đồng chí Đỗ Phương Lân - Phó Chủ tịch Hội LHPN quận Tây Hồ, đồng chí Nguyễn Thị Đảo - Phó Bí thư Đảng ủy phường Phú Thượng và các đồng chí trong Ban Chấp hành, Chi hội trưởng - Chi hội phó phụ nữ hai phường.
Đây là hoạt động thiết thực nhân kỷ niệm 134 năm ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024) và kỷ niệm 76năm ngày Bác Hồ ra lời kêu gọi thi đua ái quốc (11/6/1948-11/6/2024).
Trước khi diễn ra buổi học tập, sinh hoạt chuyên đề về học tập và làm theo Bác, các đại biểu đã làm lễ dâng hương tại di tích lịch sử nhà lưu niệm nhà cụ Nguyễn Thị An. Đây là nơi Chủ tịch Hồ Chí Minh từng dừng chân đầu tiên, sau chặng đường từ chiến khu Việt Bắc trở về Hà Nội từ ngày 23 đến 25/8/1945, ngay sau khi Cách mạng tháng Tám thành công để ra mắt quốc dân đồng bào, đọc bản Tuyên ngôn độc lập khai sinh ra nước Việt Nam Dân chủ Cộng hòa vào ngày 2/9/1945.
Với tấm lòng thành kính và biết ơn vô hạn công lao trời biển của Người, vị lãnh tụ thiên tài của Đảng ta, nhân dân ta, nhà hoạt động lỗi lạc của phong trào cộng sản và công nhân quốc tế; cán bộ, hội viên phụ nữ hai phường nguyện mãi mãi học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách cao đẹp của Người.
Đoàn kết, nỗ lực phấn đấu xây dựng tổ chức Hội ngày càng vững mạnh góp phần xây dựng Phường, Quận, Thủ đô và đất nước ngày càng giàu đẹp, văn minh, hiện đại.
Một số hình ảnh khác tại buổi sinh hoạt chuyên đề: